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DIBAJI 

Mkataba wa huu wa Huduma kwa Mteja kwa mwaka 2022 ni wa kwanza kuandaliwa 
tangu kuanza kwa Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Kibondo, lakini pia 
utakuwa ni muendelezo wa uandaaji kwa kila baada ya miaka mitatu kama 
tunavyoongozwa na kuelekezwa na taratibu, kanuni na sheria pamoja na EWURA. 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja umelenga haswa kuweka uelewa sawa Haki na 
Wajibu kwa ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Kibondo pamoja na kwa 
Wateja wake wa huduma ya maji. Lakini Mkataba huu umeweka baina bei za maji, 
aina ya wateja ambao wanahudumiwa na Mamlaka ya Maji, masaa na siku za Mteja 
kupata huduma ofisini, toza za faini mbali mbali ambazo zitatozwa kulingana na 
kutotimizwa kwa wajibu kati ya Mamlaka na Mteja. 

Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira itahakikisha inaendelea kutoa mafunzo ya 
uelewa juu ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kuanzia ngazi ya Mteja mwenyewe 
mpaka viongozi wa Vitongoji, Mitaa na Kata 

Mwisho kabisa natoa shukrani kwa wote walioshiriki kwenye kuandaa Mkataba huu 
wa Huduma kwa Mteja kuanzia kwa Waheshimiwa Madiwani wa Kata ya Biturana, 
Kibondo Mjini na Kumwambu, Wenyeviti wa Vitongoji Kata za Biturana, Kibondo 
Mjini na Kumwambu, Wafanyakazi wote wa Mamlaka ya Maji na                                      
Usafi wa Mazingira Kibondo Wilaya ya Kibondo na RUWASA Wilaya ya Kibondo kwa 
ujumla.
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1. UTANGULIZI 

Mamlaka ya maji safi na usafi wa mazingira Wilaya ya Kibondo imeandaa Mkataba 
wa Huduma kwa Mteja kwa madhumuni ya kuwafahamisha wateja na wakazi wa 
maeneo yote yanayohudumiwa na mamlaka ya majisafi na usafi wa mazingira 
Wilaya ya Kibondo mambo muhimu kuhusu huduma zinazotolewa na jinsi Mamlaka 
ya majisafi na usafi wa Mazingira Kibondo inavyofanya kazi kwa ushirikiano na 
wateja na wadau wake kwa ujumla. Ni wajibu wa Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa 
Mazingira Wilaya ya Kibondo kutoa huduma kwa uwazi na uwajibikaji 

Mkataba huu ni mwongozo wa utendaji kazi na kipimo cha mafanikio ya huduma 

zitolewazo na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Wilaya ya Kibondo 

kwani mkataba huu umelenga kuboresha utendaji kazi, kuongeza uwajibikaji na 

uwazi katika kuwahudumia wateja. 

Mkataba unaeleza namna ambavyo mteja atatoa mrejesho, ikiwa ni pamoja na 

namna ya kuwasilisha malalamiko iwapo hawataridhika na huduma zinatolewa. Pia 

Mkataba unaeleza taratibu za kupata fidia pale inapothibitika kuwa mteja anapata 

huduma chini ya viwango vilivyokubalika. Mkataba wa Huduma kwa mteja ni 

chombo ambacho hutayarishwa kwa ushirikiano kati ya mteja, Mamlaka na wadau 

wengine. 

Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja utafuatiliwa ili mapungufu 

yatakayojitokeza yatumike katika kuufanyia mapitio na marekebisho kwa ajili ya 

kuongeza ufanisi wa utoaji huduma. Mapitio ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja 

yatafanyika kwa kuwashirikisha wateja na wadau wengine kwa kuzingatia uzoefu 

uliopatikana kwenye utekelezaji wake. Aidha, mkataba huu utakuwa ukipitiwa kila 

baada ya miaka mitatu ili kuboresha huduma kwa wateja. 

2. MADHUMUNI YA MKATABA 

Madhumuni ya mkataba huu ni kumwezesha mteja kujua huduma zinazotolewa na 

viwango vya huduma hizo. Mkataba pia unaelezea muda ambao Mamlaka itatumia 

kutoa huduma na majukumu au wajibu wa mteja katika kupata huduma husika. 

Aidha, Mkataba unaelezea namna mteja atakavyotoa maoni ikiwa ni pamoja na jinsi 

ambavyo atawasilisha malalamiko iwapo hataridhika na huduma zinazotolewa na 

Mamlaka. 

3.ENEO LA HUDUMA 

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Wilaya ya Kibondo ni Mamlaka 

iliyoanzishwa mnamo mwaka 2002 kwa Tangazo la Gazeti la Serikali namba 258 na 

inafanya kazi kwa mujibu wa sharia ya maji na usafi wa Mazingira Na.5 ya mwaka 

2019. 

Eneo la huduma la mamlaka ya majisafi na usafi wa mazingira Wilaya ya Kibondo 

linajumuisha Kata ya Kibondo Mjini, Kumwambu na Kata ya Biturana. 
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4. DIRA NA DHIMA YA TAASISI 

4.1. Dira 

 Kuwa Mamlaka Huduma thabiti ya Usambazaji maji Safi na Usafi wa Mazingira Mkoa 

wa Kigoma.  

4.2  Dhima 

Kutoa huduma ya uhakika ya Usambazaji Maji Safi na Usafi wa Mazingira kwa 

gharama nafuu kwa wakazi wa Kibondo Mjini. 

4.2. Maadili ya Msingi 

Huduma Bora, Kuwajibika, Kujitolea, Ubunifu na Kuaminika 

5. HUDUMA ZITOLEWAZO 

Huduma zitolewazo na Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira Wilaya ya Kibondo 

ni; 

 Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja maji Safi. 

 Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka. 

 Uondoaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao 

hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka. 

 Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau 

kuhusiana na huduma zetu. 

 Kuandaa Ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati. 

 Kuwapa elimu juu ya maunganisho ya maji, ulipaji wa Ankara kwa wakati na 

umuhimu wa kushirikiana na Mamlaka ya Maji Wilaya ya Kibondo kwa ajili ya 

maendeleo ya huduma ya usambazaji maji. 

Ili kuunganishiwa huduma ya majisafi/majitaka,na kupata huduma za 

uondoaji wa majitaka mteja atapaswa kukamilisha hatua zifuatazo; 

 

 Kujaza fomu ya maombi ya kuunganishwa kwenye huduma ya majisafi na 

huduma ya uondoaji wa majitaka. Ambapo fomu hii ya usajili italipiwa kiasi 

cha shilingi 20,000/= kupitia namba ya kumbukumbu (Control number) 

atakayetumiwa muombaji. 

 Ambapo kwenye fomu Muombaji atapaswa kuambatanisha picha ndogo 

(passport size), nakala ya kitambulisho cha kupiga kura/leseni ya 

udereva/kitambulisho cha Nida. 

 Kupata maelekezo kutoka kwa Mteja sehemu ambayo huduma inatakiwa 

kuunganishwa 

 Fundi kufika na kufanya tathmini (survey) kujua umbali na ukubwa wa bomba 

ili kuweza kupata gharama za bomba na vifaa 

 Mteja atapaswa kugharamikia vifaa na bomba kwa ajili ya maunganisho 

mapya isipokuwa dira ya maji ambayo hutolewa bure na Mamlaka ya Maji 

Wilaya ya Kibondo 
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 Iwapo Mteja hatakuwa na uwezo wa kugharamikia vifaa na bomba kwa 

Pamoja atapaswa kulipia 30% ya gharama ya vifaa na bomba ili apate 

kuunganishiwa huduma kwa kulipia kwa awamu na kiasi kulingana na 

Mkataba wa Makubaliano atakaokuwa ameingia na Mamlaka ya Maji Wilaya 

ya Kibondo  

 Mteja atawajibika kulipa gharama ya ufundi kiasi kisichozidi 15,000/= baada 

ya maunganisho kukamilika na kupata huduma 

6. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKA 

Mamlaka inatoa huduma zake katika makundi ya wateja kulingana na aina ya 

Matumizi ya maji kama yafuatayo 

 

 Wateja wa Majumbani wanaotumia maji kwa matumizi ya kawaida ya 

nyumbani. 

 Wateja wa Taasisi ambao ni taasisi zote za serikali, zisizo za serikali, na 

Mashirika. 

 Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya viwanda. 

 Wateja wanaotumia maji kwa matumizi ya biashara zao. Kama vile Migahawa, 

Car wash n.k 

 Vilula vya kuuzia maji [Kiosk] na Magati 

7 . VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA 

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa 

viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye 

kiambatisho Na. 1. Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya 

ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika,itatoa fidia kwa mteja kama kwenye 

kiambatisho Na.2. 

8 BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI NA USAFI WA MAZINGIRA 

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za Maji na Usafi wa mazingira 

zilizoidhishwa na EWURA kama ilivyo kwenye Jendwali Na 1 hapa chini na kama 

itakavyoelekezwa vingenevyo na EWURA. 

 

Jedwali 1 : Bei za Huduma ya Majisafi na Usafi wa Mazingira 
zilizoidhinishwa na EWURA 

 

 Aina ya Wateja Bei ya Maji 

No Dira ya Maji Flat Rate 

1 Majumbani 850 7,500 

2 Taasisi 860 11,500 

3 Wafanyabiashara 890 11,500 
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9 . WAJIBU WA MAMLAKA KWA WATEJA 

 Kutoa huduma bila upendeleo 

 Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora 

 Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi 

 Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa huduma 

ya maji 

 Kujenga mahusiano mazuri na wateja 

 Kupokea,kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayotolewa na wateja 

hasa kero na ushauri. 

 Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zinatolewazo na Mamlaka ya maji 

 Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa 

Ankara za maji 

 Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na 

kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza  

vyazo vya maji na kutunza mazingira 

 Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa mamlaka za maji ikiwa ni pamoja na 

kutowakatia wateja huduma ya maji siku za sikukuu, ijumaa baadaa ya saa 

sita mchana, jumamosi na jumapili. 

 Kuhudhuria Mikutano yote ya hadhara inayoitishwa kwenye eneo la utoaji 

huduma kwa ajili ya kutatua kero za wananchi/wateja, kutoa elimu mbali 

mbali na usambazaji wa taarifa mbali mbali 

 Kusuluhisha Migogoro inayoibuka baina ya Mteja na Mteja 

10. HAKI ZA MAMLAKA 

 Kulipwa kwa wakati Ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka 

 Kusitisha huduma ya maji kwa mteja asiyelipa kwa wakati [siku30] baada ya 

kumpatia notisi/Ankara 

 Kusitisha huduma kwa Mteja anayekaidi ukarabati wa bomba lake ili kuzuia 

upotevu wa maji. 

 Kuondoa moja kwa moja huduma ya maji safi kwa Mteja ambaye sio 

mwaminifu, anayehujumu miundombinu ya maji pamoja na mteja ambaye ni 

mwizi wa maji 

 Kuweza kufika na kuingia nyumbani kwa Mteja wa huduma ya maji safi na 

uondoaji wa maji taka kwa ajili ya ukaguzi, uboreshaji na usomaji wa Ankara 

ya Maji. 
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11. WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA YA MAJI 

 Kutoa taarifa ya kutopata Maji au dosari yoyote kwenye upatikanaji wa 
huduma 

 Kuweza kufika Ofisi za Mamlaka ya Maji Wilaya ya Kibondo ndani ya siku saba 
za mwanzoni mwa kila mwezi yaani kuanzia tarehe 5 hadi tarehe 11 iwapo 
hatokuwa amepokea Ankara ya Maji ya mwezi ulioisha 

 

 Kulipia Ankara kwa wakati ili kufanya Mamlaka iwe na uwezo wa kuboresha 

huduma kwa wateja wake 

 Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia 

 Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka 

 Kuhudhuria mikutano inayoitishwa na Mamlaka ili kurahisisha upatikanaji wa 

taarifa sahihi 

 Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira 

 Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundoombinu na vyanzo vya maji 

 Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa majisafi na majitaka 

 Iwapo umetokea kuharibika kwa miundombinu ya maji (service line) pamoja 

na koki Mteja atawajibika moja kwa moja kwenye gharama za ukarabati.  

 Kutoa taarifa kwenye kituo chochote cha polisi kilicho karibu na Mteja 

unapotokea upotevu wa dira ya maji. 

12 HAKI ZA WATEJA 

 Kupata huduma ya majisafi na uondoaji wa majitaka 

 Kupata Ankara kwa wakati na iliyo sahihi 

 Kupata taarifa sahihi na kwa wakati 

 Kutoa au kuwasilisha maoni,pongezi au malalamiko 

 Kupewa faragha na kutunziwa siri kuhusu huduma iliyotolewa 

 Kupata huduma bila kubaguliwa 

 Kuwajibika moja kwa moja kwa uharibifu wowote utakaotokea kwenye 

miundombinu yake ya maji. 

13 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI 

Wateja watatumiwa Ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za 

kiganjani, benki yoyote iliyo karibu na Mteja au kwa Wakala kupitia namba ya 

kumbukumbu ya Malipo (control number) ambayo itakuwa inatumwa kwa Mteja kila 

anapopokea Ujumbe/Notisi ya Ankara ya Maji. Namba hii ya Kumbkumbu 
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haitabadilika Mamlaka itakuwa inafanya kazi ya kuihuisha kila baada ya siku 

thelathini. 

Mamlaka ya Maji na Usafi Mazingira Wilaya ya Kibondo haitapokea fedha yoyote kwa 

taslimu (cash) 

14. MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA 

Mamlaka ya majisafi na usafi wa Mazingira na Usafi wa Mazingira inapokea na 

kushughulikia malalamiko kuhusu utoaji wa huduma. Mteja anaweza kuwasilisha 

malalamiko yake kwa kutumia nja zifuatazo; 

 Kufika ofisi za Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira zilizopo Ofisi ya 

Mtaa wa Boma/Idara ya Maji  

 Kuandika barua pepe kupitia kwa mdkibondo@maji.go.tz, 

aidanngatomela@kibondouwassa.go.tz, kevenkenedy@kibondouwassa.go.tz  

 Au kwa kupiga namba ya simu +255 28 282 0297, +255 767 143 274 

15 UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA 

Utaratibu wa Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Wilaya ya Kibondo wa 

kushughulikia malalamiko ya Wateja ni kama ifuatavyo:- 

i. Mamlaka ya Maji itapokea malalamiko kati ya njia tajwa zilizotajwa kwenye 

Kipengele Namba 14 hapo juu 

ii. Malalamiko yaliowasilishwa yataorodheshwa kwenye Kitabu maalum na Afisa 

ambaye anahusika na Malalamiko ikionyesha tarehe ya Malalamiko na 

Mhusika pamoja na Namba ya Simu ya Mteja aliyetoa Malalamiko na eneo 

analotokea. 

iii. Kama malalamiko ni lazima itatuliwe eneo la mteja (site) itatumwa 

Timu/Afisa/Fundi na kufika eneo husika na kutatua malalamiko na kisha 

kurudisha mrejesho Ofisini. Na Afisa anayehusika na Malalamiko basi 

atampigia Mteja kujiridhisha kama malalamiko yameshughulikiwa na 

kutatuliwa 

iv. Iwapo malalamiko yanahitaji tu elimu na Mteja kuitaji kupatiwa uelewa wa 

kutosha basi ataelekezwa Kwenda kwa Afisa anayehusika na aina ya 

malalamiko ya Mteja na ataeleweshwa na kuelimishwa 

v. Aidha baada ya malalamiko kutatuliwa itaorodheshwa namna yalivyosikilizwa, 

kufuatiliwa na hadi kutatuliwa kwake. 

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku tano za kazi. Endapo 

mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka,anaweza kukata rufaa 

Mamlaka ya udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji [EWURA] kwa kufuata taratibu 

zilizoainishwa kwenye sharia ya EWURA Sura 414,na kanuni za EWURA za kuandaa 

na kuwasilisha malalamiko. 
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16. UFUATILIAJI 

Ufuatiliaji wa viwango vya huduma vilivoahidiwa utafanyika kwa kuzingatia Kiambata 

Namba 01 cha Mkataba huu wa Huduma kwa Wateja. 

17 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA 

Utoaji wa taarifa kwa wateja juu ya viwango vilivyofikiwa katika utoaji huduma kwa 

mteja,ikilinganishwa na viwango vya huduma vilivyoahidiwa utakuwa ni kwa kupitia 

Vikao mbali mbali hasa Baraza la Madiwani pamoja na kwenye Mikutano ya hadhara 

18. MAPITIO YA MKATABA 

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha,Mkataba huu 

utapitiwa kila kutapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu 

yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu. 

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurungenzi 

ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Wilaya ya Kibondo na kuidhinishwa na 

EWURA.  

Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa 

Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa mazingira. 

19. MAWASILIANO 

Kwa mawasiliano yote na mamlaka ya majisafi Na usafi wa Mazingira Wilaya ya 

Kibondo tuma kupitia anuani ifuatazo:- 

  

                         Anuani; S.L.P 58 KIBONDO 

                        Simu; +255 767 132 274, +255 28 282 0297 

                       E-mail; mdkibondo@maji.go.tz 

20. SAA ZA KAZI  

a) Siku za Kazi: Jumatatu hadi Jumamosi 

b) Saa za Kazi: Saa 2.:00 Asubuhi hadi Saa 10:30 Jioni kwa siku za Jumatatu 

hadi Ijumaa 

                               Saa 2.:00 Asubuhi hadi Saa 06:30 Mchana kwa siku ya 

jumamosi na siku za sikukuu  
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21. UTHIBITISHAJI WA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 

 

Mkataba huu wa Huduma wa Wateja kwa Mamlaka ya Maji na Usafi 

wa Mazingira Wilaya ya Kibondo, umethibitishwa na: 

 

 

 
Jina: .......................................... 
  
Sahihi: ....................................... 
Cheo: Mkurugenzi Mtendaji  
 
 
Tarehe: ...................................... 
  
 

 

 
Jina: .........................................
  
Sahihi: .................................... 
Cheo: Mwenyekiti wa Bodi ya 
Wakurugenzi  
 
Tarehe: ....................................
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22. VIAMBATISHO 
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Kiambatisho Na 1; Viwango vya huduma wanavyostahili kupata wateja kutoka 

Mamlaka ya majisafi na mazingira Wilaya ya Kibondo 

Na Huduma Maelezo Lengo la Ubora wa Huduma kwa 

Mujibu wa Kanuni za EWURA 

[GN846] 

Viwango vya 

Huduma 

vitakavyotolewa na 

Mamlaka ya Maji na 

Usafi wa Mazingira 

1 Kupata 

huduma 

Kuunganishiwa 

huduma ya maji 

safi au majitaka 

Wateja wataunganishiwa huduma 

ndani ya siku 7 za kazi, baada ya 

wateja kulipia gharama za 

maunganisho 

Wateja 

wataunganishiwa ndani 

ya siku tano baada ya 

kulipia gharama za 

maunganisho 

2 Dira ya 

maji-1 

Kukarabati au 

kubadilisha dira 

mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi 

kukarabati au kubadilisha dira ya 

maji baada ya kungundua au 

kufahamishwa kuhusu ubovu 

Muda wa kubadilisha 

dira za maji mbovu 

hautazidi siku tatu 

3 Dira ya 

maji-2 

Usomaji wa dira ya 

ma 

Usomaji wa dira ya maji utafanyika 

angalau mara moja kwa mwezi 

Usomaji wa dira 

utafanyika mara moja 

kwa kila mwezi 

4 Kusitisha 

huduma 

kimakosa 

Usitishaji wa 

huduma  usio na 

ushahidi sahihi 

Kurejesha huduma ndani ya masaa 

24, baada ya kukiri kupokea taarifa 

kuwa usitishwaji wa huduma 

haukuwa na ushahidi sahihi. 

Usitishwaji wa huduma 

ambao sio sahihi 

utafanyika si zaidi ya 

masaa kumi (10) 

5 Kurejesha 

Huduma 

Kurejesha huduma 

baada ya kulipia 

deni 

Ndani ya masaa 24 baada ya kulipa 

deni 

Urejeshaji wa huduma 

baada ya kulipa deni 

Pamoja na gharama ya 

kurudisha huduma ni 

ndani ya masaa 24 

6 Malalamiko Kushughulikia 

malalamiko 

Muda usiozidi siku 5 za kazi  

kukamilisha uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia tarehe ya kupokea 

lalamiko 

Muda usiozidi siku tano 

utatumika kukamilisha 

uchunguzi na kupata 

ufumbuzi kuanzia 

tarehe ya kupokea 

malalamiko 

7 Afya na 

usalama-1 

Majitaka kutoka 

kwenye mtandao 

wa majitaka 

kufurika ndani ya 

nyumba ya mteja 

Hairusiwi majitaka kutoka kwenye 

mtandao wa mamlaka kufurika ndani 

ya nyuma ya mteja 

Itatekelezwa kwa 

mujibu wa kanuni za 

EWURA 

8 Afya na Kufurika kwa Hairusiwi majitaka kutoka kweye Itatekelezwa kwa 
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usalama-2  mtandao wa 

majitaka nje 

mtandao wa Mamlaka kutiririka 

kwenye eneo/Makazi ya mteja 

mujibu wa kanuni za 

EWURA 

 

Kiambatisho Na2; viwango vya fidia kwa kushindwa kutimiza malengo ndani 

ya Muda uliokubalika kwa Mujibu kwa kanuni za EWURA [GN846] 

NA HUDUMA MAELEZO LENGO FIDIA 

KIANZIO 

FIDIA KWA 

KUENDELEA 

KUCHELEWA 

1 Kupata 

huduma 

Kuunganishiwa 

huduma ya 

majisafi au 

majitaka 

Mteja ataunganishiwa 

huduma ndani ya siku [7] za 

kazi baada ya Wateja kulipia 

gharama za maunganisho na 

/au ada 

TZS 15,OOO TZS 5,000 

Kwa siku 

2 Dira ya 

maji-1 

Kukarabati au 

kubadilisha dira 

mbovu 

Muda usiozidi siku 7 za kazi 

kukarabati au kubadilisha 

dira ya maji kufahamishwa 

kuhusu ubovu 

Tzs 15,000 TZS 5,000 

Kwa siku 

3 Dira ya 

Maji-2 

Usomaji wa Dira 

ya maji 

Usomaji wa Dira ya maji  

utafanyika angalau mara 

moja kila baada ya mwezi 

mmoja. 

 

TZS 15,000 TZS 5,000 

Kwa siku 

4 Kusitisha 

huduma 

kimakosa 

Usitishaji wa 

huduma usio na  

ushahidi 

Kurejesha huduma ndani ya 

masaa 24 baada ya kukiri 

kupokea taarifa kuwa 

usitishwaji wa huduma 

hakuwa na ushahidi sahihi. 

TZS 100,000 TZS 5,000 

Kwa siku. 

5  Kurejesha 

Huduma 

Kurejesha huduma 

baada ya kulipia 

deni  

Ndani ya masaa 24 baada ya 

kulipa deni.  

TZS 30,000 TZS 5,000 

Kwa siku 

6 Malalamiko Kushughulikia 

malalamiko 

Muda usiozidi siku 5 za kazi 

kukamilisha uchunguzi na 

kupata ufumbuzi kuanzia 

tarehe ya kupokea lalamiko. 

TZS 30,000 TZS 5,000 

Kwa siku 

7  Afya na 

usalama-1 

Majitaka kutoka 

kwenye mtandao 

majitaka kufurika 

ndani ya nyumba 

ya mteja 

Hairusiwi majitaka kutoka 

kwenye mtandao wa 

mamlaka kufurika ndani ya 

nyumba ya mteja. 

TZS50,000 TZS 20,000 

Kwa siku 

8  Afya na 

usalama-2 

Kufurika kwa 

mtandao wa 

majitaka nje 

Hairuhusiwi majitaka kutoka 

kwenye mtandao wa 

mamlaka kutiririka kwenye 

TZS30,000 TZS 20,000 

Kwa siku 
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NA HUDUMA MAELEZO LENGO FIDIA 

KIANZIO 

FIDIA KWA 

KUENDELEA 

KUCHELEWA 

eneo/makazi ya mteja 

 


